Thương hiệu Citizen
Bộ sưu tập BV111
Mã sản phẩm BV1114-18L
Giới tính Nam
Xuất xứ thương hiệu Nhật Bản
Bảo hành quốc tế 1 năm quốc tế
Loại kính Kính khoáng
Đường kính vỏ 40mm
Chất liệu vỏ Thép không gỉ
Độ dày 11.1mm
Chất liệu dây Da
Độ rộng dây 20mm
Thiết kế mặt số & mặt đáy Đang cập nhật
Màu mặt số Xanh dương
Màu vỏ Vàng hồng
Tính năng (lịch, bấm giờ, đo áp, v.v.) Dạ quang, Lịch ngày
Bộ máy Đang cập nhật
Xuất xứ bộ máy Nhật Bản
Số lượng kim 3
Thời gian pin/cót 6 tháng trong bóng tối, tuổi thọ pin đến 10 năm
Độ chịu nước 5ATM – Đi bơi nhẹ
Loại máy Eco-Drive, Năng Lượng Ánh Sáng
Năm 1962: Citizen giới thiệu chiếc đông hồ đeo tay nam mỏng nhất thế giới với độ dày chỉ 2,75mm.
Năm 1963: Sản xuất chiếc đồng hồ nhỏ nhất thế giới vào thời điểm lúc bấy giờ
Năm 1967: Giới thiệu chiếc đồng hồ thạch anh điện tử bán dẫn đầu tiên trên thế giới “Crystron”
Năm 1971: Đưa ra thị trường chiếc đồng hồ điện tử “Hi- Sonic”
Năm 1976: Ra mắt chiếc đồng hồ thạch anh đầu tiên trên thế giới có độ chính xác hoàn hảo với sai số chỉ khoảng 3s/năm giới hạn 3000 chiếc trang bị vỏ được chế tạo từ vàng nguyên khối 18K. Trong năm nay, Citizen cũng khiến cho không ít tín đồ đứng ngồi không yên bằng sự ra đời của “Citizen Quartz Crystron Solar Cell” – Chiếc đồng hồ hoạt động bằng năng lượng mặt trời.Năm 1978: + Tung ra thị trường Nhật Bản chiếc đồng hồ thạch anh siêu mỏng có độ dày chỉ dưới 1mm.
Năm 1986: Số lượng đồng hồ sản xuất hàng năm của Citzen đứng đầu thế giới.
Năm 2002: Ra mắt đồng hồ Eco – Drive “Stiletto” có độ mỏng nhất thế giới lúc bấy giờ chỉ dày khoảng 4,4mm.
Năm 2005: Tiếp tục ra mắt chiếc đồng hồ điều khiển bằng sóng Radio nhưng có kích thước nhỏ nhất trên thế giới đó là : 20,8mmx 3,5mm.
2.Dòng sản phẩm nổi bật nhất trong lịch sử thương hiệu đồng hồ Citizen:
Citizen Eco – Dirve là dòng đồng hồ nổi bật nhất của hãng và chiếm số lượng chủ lực. Một tiến bộ quan trọng của công nghệ năng lượng ánh sáng mang tính cách mạng được hội tụ tất cả trong chiếc đồng hồ Citizen Eco –Drive. Theo đó, đồng hồ sử dụng điện năng chuyển đổi từ hầu hết nguồn sáng kể cả tự nhiên hay nhân tạo. Đồng hồ sử dụng năng lượng ánh sáng, rất thân thiện với sức khoẻ và môi trường. Trong đó, ấn tượng nhất phải kể đến chiếc đồng hồ Eco – Drive One được sản xuất nhân dịp kỷ niệm 40 phát minh ra công nghệ Eco – Drive có độ mỏng nhất thế giời 2,98mm. Ngoài ra, còn có Eco – Drive Sattllite Wave – GPS nhận dữ liệu nhờ sóng vệ tinh để cập nhật thời gian của các khu vực trên thế giới. Không kém phần độc đáo, thì trong bộ sưu tập Eco-Drive còn có những mẫu Super Titanium kết hợp hoàn hảo giữa công nghệ tiên tiến, chất liệu hiếm có Titanium mang đến sự lựa chọn đa dạng giữa phiên bản cổ điển mang phong cách thể thao.